Ina lissafta jerin shirye-shirye 24 da ba za a iya ɓacewa daga kwamfuta ta a cikin shekarar da ta fara ba. game da shirye-shiryen da suka dace da burina na haɓaka aiki, rage farashi da tabbatar da sirrina da na abokan cinikina.
Na sake maimaita gayyatar daga labaran da suka gabata. Idan kuna da naku jerin abubuwan nunin dole-gani, za mu so mu ji labarinsa. Sanya shi a cikin fam ɗin sharhi
Shirye-shiryen 24 waɗanda ba za a iya rasa su ba a cikin 24th
A wasu lokuta na shagala malamaina sun yi nasarar koya mini wani abu. Ɗaya daga cikin abubuwan da na koya shine manufar tsarin zamantakewa. Yana da ra'ayin cewa ba za a iya la'akari da amfani da fasaha ba tare da la'akari da tsammanin, imani, dabi'u, halaye da bukatun mutum ko mutanen da za su yi amfani da ita ba. Shi ya sa, a duk lokacin da zan iya, Ina ƙoƙarin bayyana dalilin da yasa nake amfani da ko ba da shawarar takamaiman aikace-aikacen.
Kamar yadda na ce, burina a wannan shekara shine yawan aiki, riba, da sirri. Dauke daga abstract zuwa kankare Wannan yana nufin samar da ƙarin abun ciki mafi inganci, da sauri, da raba ɗan taƙaitaccen bayani game da kaina, abokan cinikina, da masu karatu na.
Wannan yana nufin inganta amfani da hotuna na, sanya su daina zama abin ado kawai kuma su zama wani ɓangare na tsarin mai karatu na haɗa bayanai.
Muhimmancin hotuna a cikin ƙirƙirar abun ciki
Na ba da sha'awa sosai wajen haɓaka ƙwarewar ƙirƙirar hoto saboda:
- Suna jan hankali fiye da rubutun.
- Suna watsa bayanai masu rikitarwa da sauri, a takaice da inganci fiye da rubutu.
- Suna haifar da ƙarin martani daga mai karatu fiye da rubutu.
- Suna sauƙaƙa tunawa da bayanai. Ban sani ba ko ya faru da ku, amma wani lokacin ba za ku iya tunawa da umarni ba kuma dole ku bincika ta hanyoyi da yawa don nemo abin da kuke buƙata.
- Suna ba ka damar ƙirƙirar hali. Ko ta yaya fa'idodin Canva ke da amfani, duk mun ƙare amfani da su a wani lokaci.
- Suna sauƙaƙa fahimtar koyarwar. Mu masu rubutun ra'ayin yanar gizo na son tashar tashar don kawai dole ne mu kwafa da liƙa umarni. Bayyana yadda ake yin shi a cikin mahallin hoto yana nufin ɗaukar hotuna da yawa, sake girman su, loda su, da kammala tambarin. Amma, masu karatu yawanci sun fi son yin amfani da mahaɗar hoto.
- Google yana son hotuna, kuma har yanzu suna da kyakkyawan tushen ziyarta.
Inkscape, aikace-aikace na bakwai
na sake shigarr Inkscape bayan dogon lokaci kuma na yi mamakin juyin halittar wannan shirin. Na yi nisa da zama ƙwararren mai zane, amma a matsayina na mai son da hannayen hagu biyu na la'akari da shi madadin Canva mai karɓuwa.
Ga wadanda ba su san wannan shirin ba, dole ne a ce ana amfani da shi don ƙirƙirar kayan aikin vector. A wata kasida mun yi bayani dalla-dalla menene halayen wannan nau'in zane-zane. Duk da haka dai, idan kun yi kasala don nemansa, zan gaya muku cewa, ba kamar zane-zane na gargajiya ba, an gina su ne daga tsarin lissafi da adadi na geometric. Babban fa'idarsa shine cewa ana iya canza girman girman ba tare da rasa inganci ba.
Ana iya amfani da Inkscape don:
- Ƙirƙirar tambari.
- Tsarin katin kasuwanci.
- Samar da kayan talla kamar ƙasidu da kasida.
- Ƙirƙirar kowane nau'in zane-zane.
- Yi amfani da kayan aikin ƙira.
- Ƙara haɗin kai zuwa zane-zane ta amfani da Javascript.
- Gyara salon zane ta amfani da CSS.
- Tsarin gidan yanar gizon.
- Ikon ƙira.
- Haɗin kai tare da wasu shirye-shiryen tushen buɗe kamar Krita da Scribus.
Inkscape yana da ƙarin tarihin littafin, kyauta da biya, fiye da yadda aka saba a shirye-shiryen buɗe tushe kuma, wani ɓangare na shi a cikin Mutanen Espanya. Abin takaici, waɗanda suka ƙirƙiri takaddun ba za su iya ci gaba da saurin fitowar ba. Koyaya, idan kun saba da shahararrun shirye-shiryen ƙirar software na mallakar mallaka, zaku iya zaɓar yin amfani da gajerun hanyoyin keyboard waɗanda kuka saba da su.
Abubuwa biyu da ni kaina na yaba su ne saitattun don ƙirƙirar posts, cibiyoyin sadarwar jama'a, gumaka ko zane-zane don bidiyo da yanayin duhu.