A talifi na gaba zamuyi duba Bibfilex. Wannan manajan littafi ne mai kyauta don GNU / Linux, Windows da OS X. Yana da amfani ga ƙirƙira da gudanar da labaran littafi (littattafai, labarai, da dai sauransu) tare da haɗe-haɗe na kowane nau'i. Wannan shine tushen buɗaɗɗen software wanda ke bawa masu amfani damar sarrafa tarin littattafai da abubuwan ban dariya, shigo da kuma fitar da bayanai, yin takamaiman bincike a cikin yanki ɗaya ko tsakanin duk abubuwa.
Bibfilex bashi da ci gaba sosai fiye da sauran manajan littafi kamar yadda JabRef o KBibTex, kuma yana ba da izinin wasu gyare-gyare kawai. Itsarfinta yana cikin sauki, da gudun, musamman lokacin amfani da abubuwa da yawa, da lightness. An tsara software (babu wani lokacin da ake buƙata, kamar Java Virtual Machine ko .Net tsarin) kuma yana amfani da saurin bayanai don adana bayanan. Hakanan, yana gudana akan ƙasa akan GNU / Linux tare da dakunan karatu na GTK ko Qt, akan Windows da OS X.
Wannan kayan aikin na iya ƙirƙira da sarrafa fayilolin kasida na abubuwa da yawa. Ana amfani da fayil ɗin Bibfilex azaman cibiyar tattara bayanai don SQLite. A cikin fayil na Bibfilex, ba a adana bayanan bisa ga tsarin Biblatex ba, saboda haka ba za a iya kiran shi fayil ɗin bibliographic a cikin takaddar Latex ba. Koyaya, zamu sami damar fitarwa gaba ɗaya ko ɓangaren abubuwan fayil ta atomatik ko tare da ayyukan dannawa ɗaya zuwa wani cikin tsarin Biblatex. Ana iya karanta wannan kai tsaye tare da JabRef, shigo da shi cikin Zotero ko nusar da shi a cikin takaddar Latex.
Babban fasalin Biblatex
- Za mu iya adana labaran gwargwadon kowane nau'in tikiti da aka bayyana a cikin manual.
- Kayan aiki zai ba mu damar shigo da kayan fayil a cikin tsarin Biblatex kamar su JabRef database, fayil na BibTex wanda aka fitar dashi daga Mendeley, ko kuma aka zazzage shi daga Litattafan Google.
- Hakanan zai ba mu damar fitar da bayanai a cikin fayil na Biblatex. A lokaci guda zamu iya shigo da fitar da bayanai daga fayil ɗin Bibfilex ɗaya zuwa wani tare da fayilolin haɗe.
- Hakanan zamu iya tace labarai a cikin fili guda ɗaya talifofin ta kalmomin shiga, abubuwan da ke cikin fannoni uku ko ƙasa da abubuwan da ke cikin maɓallan BibTex a cikin takaddar Latex.
- Zai yardar mana maye gurbin umarnin ambato (\ cite, da sauransu) da kuma \ printbibliography command in a Latex document tare da ambato da kuma fadada littafin tarihin. Wadannan an hada su gwargwadon tsarin mai amfani.
- Kayan aiki zai ba mu damar haɗa da haɗe-haɗe masu yawa kowane iri ne ga kowane yanki. Software yana sarrafa su ta atomatik.
- Zamu iya kunna ba cikakke ba na bayanai a kowane fanni da «Ctrl + Space».
- Za mu sami zaɓi na shirya ambaton abu ɗaya ko sama da ɗaya bisa tsarin da aka tsara ta mai amfani, kuma kwafa su zuwa allo mai ɗaukar hoto a tsarin Latex ko HTML. Haka nan za mu iya liƙa su a cikin mai sarrafa kalma kamar Marubuci ko Kalma mai kiyaye tsarin rubutu.
- Shirin zai bamu zaɓi don ƙirƙirar keɓaɓɓun maɓallan BibTex ta atomatik gwargwadon tsarin mai amfani.
- Zamu iya adana takamaiman kalma a cikin abin ajiyewa. Sannan za mu sami zaɓi don sakawa ko share shi sauƙi a cikin abin da aka zaɓa.
- Kayan aiki zai ba mu damar a sauƙaƙe saka haruffa da kalmomin musamman tare da kwazo mai kwazo
- Zamu iya bincika abubuwa biyu a cikin fayil ɗin da ake amfani da shi.
Sanya Bibfilex
Kafin fara shigarwa, dole ne muyi zazzage fayil din .deb daga shafin yanar gizon aikin. Hakanan zamu iya zazzage sabon kunshin Bibfilex ta amfani da umarnin wget. Dole ne kawai mu buɗe tashar (Ctrl + Alt + T) kuma mu rubuta a ciki:
wget https://f8dcbe8b-a-62cb3a1a-s-sites.googlegroups.com/site/bibfilex/download/bibfilex-gtk_1.2.8.0_amd64.deb
Bayan kammala saukarwar, zamu iya girka Bibfilex kamar haka:
sudo dpkg -i bibfilex-gtk_1.2.8.0_amd64.deb
Da zarar an shigar da aikace-aikacen, kawai zamuyi je zuwa allon Ubuntu kuma rubuta Bibfilex. Gunkin aikin zai bayyana akan allo. Dole ne kawai mu danna shi don buɗe aikace-aikacen.
Cire Bibfilex
Cire wannan shirin daga Ubuntu zai zama mai sauƙi kamar buɗe tashar (Ctrl + Alt + T) da rubutu a ciki:
sudo apt remove bibfilex
Bibfilex ya kasance ɓullo a cikin Free Pascal tare da Li'azaru. Har yanzu, lKayan aikin software ana amfani da shi ne cikin Ingilishi kawai. Za mu sami lambar tushe da take a GitHub.
Wanene yake buƙatar shi zai iya tuntuɓar ƙarin bayani game da wannan shirin a cikin aikin yanar gizo.